ผู้เขียน หัวข้อ: สายเครื่องเสียงมาดูตำราเร็วๆขอบคุณสมชจากอินโดนีเซีย‬ adhi.widjajanto ด้วยครับ  (อ่าน 1563 ครั้ง)

ekkasit101

• Administrator
  • Jr. Member
  • BR-V SV (NH-830M)
Honda BR-V Prestige Head Unit Socket Wiring Diagram

This socket is plugged on Panasonic head unit 08A00-TSA-7M00-A1.
Hope can help anyone who want to replace the head unit. The socket as below:

ใครอยากรู้สายไฟปลั้กเครื่องเสียงหมายถึงตัวไหนบ้าง ดูจากรูปได้เลย  :good-job-onion-head-emoticon:

ขอบคุณสมาชิกจากอินโดนีเซีย adhi.widjajanto ด้วยครับ   :beg-onion-head-emoticon:

http://adhi.widjajanto.net/blog/2016/05/14/honda-br-v-prestige-head-unit-socket-wiring-diagram/

ozz664

• Newbie
  • *
  • ยินดีต้อนรับสู่ครอบครัว Honda BR-V
    • หมูปิ้งนมสด
ขอบคุณสำหรับการแบ่งปัน :cheer3-onion-head-emoticon:
หมู่นุ่ม คัดสรรทุกชิ้น อร่อยทุกไม้ รายได้ดี หมูปิ้งนมสด

Muang Techakerdkamol

• Newbie
  • *
ท่านใดพอทราบไหมครับว่า   สายไฟเส้นใดเป็นเส้นไฟหรี่  เพราะผมดูทีวีดิจิตอลซึ่งปกติจอจะสว่างอยู่  แต่พอเปิดไฟหรี่  แสงที่จอภาพจะดร๊อปลงไป 50%  ซึ่งปกติหน้าจอก็ไม่ค่อยสว่างอยู่แล้วครับ  พอแสงดร๊อปลงไปเมื่อเปิดไฟหรี่  จอยิ่งมืดลงไปอีก  จึงอยากทราบว่าเราพอจะเอาสายเส้นใดออกหรือทำอย่างไร  ไม่ให้หน้าจอแสงดร๊อปเมื่อเปิดไฟหรี่

ekkasit101

• Administrator
  • Jr. Member
  • BR-V SV (NH-830M)
ผมว่าตั้งค่าที่ตัวจอจะง่ายกว่าไหมครับ ลองหาดูก่อน
ลืมถามจอเดิม?

Muang Techakerdkamol

• Newbie
  • *
ตั้งค่าที่ตัวจอแล้วครับ โดยกด HOME + อักษรย้อนกลับ  จะสามารถตั้งค่าความสว่างกับความคมชัดได้
ผมตั้งค่าความสว่างให้เป็น 100 % (ของเดิม 50%) แล้วครับ  แต่พอเปิดไฟหรี่   แสงหน้าจอก็ดร๊อบลงไปตามเดิมครับ
หน้าจอปรับความสว่างไม่ได้เท่าใดเลยครับ    แทบจะไม่เปลี่ยนแปลงเท่าใด

นักวิชาการ ชนบท

• Newbie
  • *
ผมนำเครื่องเสียงติดรถ BRV ไปใส่รถวีออส
เปิดไม่ติดครับ ใช้ขั้ว22ต่อกับรีโมทครับ
สายที่ไม่ได้ใช้งานคือ 6,18,20,21

ขอคำชี้แนะด้วยครับ
ขอบคุณครับ