ผู้เขียน หัวข้อ: หารถครอบครัวขนาดกลางไว้ใช้สักคัน  (อ่าน 48 ครั้ง)

kesi

• Newbie
  • *
  • ยินดีต้อนรับสู่ครอบครัว Honda BR-V
หารถครอบครัวขนาดกลางไว้ใช้สักคัน
« เมื่อ: 07 มิถุนายน 2017, 03:06:57 PM »
สมาชิกใหม่ครับ
ผมหารถครอบครัวขนาดกลางไว้ใช้สักคัน ก็มาจบที่ BRVนี่หละ เลือกตัว5 ท่ีนั่ง เพราะ7 ที่นั่งเรามีแล้ว แต่เอามาเพิ่มออฟชั่นตามที่ต้อการ หลังจากเก็บข้อมูลในเว็บนี้ก็ลุยเลย

ได้มาละ

จัดสปอร์ทไลท์ก่อนเลย

ตามด้วยชุดเอ็นเตอร์เทนเม้นท์ และกล้องถอย

ใส่ระบบไฟฟ้าประจกมองข้าง เวลาล็อครถแล้วกระจกพับเอง

ติดไฟส่องเท้า ทำงานพร้อมระบบไฟเพดาน (ทำเอง)

ใส่กรองแอร์ (ทำเอง)

ติดไฟบอกเกียร์ เน้นเฉพาะเวลาเปิดไฟกลางคืนค่อยทำงาน(ทำเอง)
ติดเสาครีบฉลาม และขาจับกระจกกล้องหน้ารถ (ทำเอง)

ต่อสายต่อแยกกล้องหน้า ปลั๊กเดิมยังใช้ได้

ส่วนเบาะหนังกะเซ็นเซอร์ถอย ศูนย์แถมให้ครับ

ต้องขอบคุณแนวทาง DIY ดีๆของเพจนี้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 มิถุนายน 2017, 03:21:17 PM โดย kesi »

ekkasit101

• Administrator
  • Jr. Member
  • BR-V SV (NH-830M)
Re: หารถครอบครัวขนาดกลางไว้ใช้สักคัน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 10 มิถุนายน 2017, 10:34:57 PM »
ยินดีด้วยครับพี่
เชิญไปคุยกันที่เฟสนะครับ
ส่วนใหญ่เราจะอยู่ที่นั่นเป็นหลัก ที่เวปไว้เก็บข้อมูลสำรอง
 :cute1-onion-head-emoticon: